Phó Chủ tịch HĐND huyện Hồ Sỹ Nguyệt dự Lễ kết nghĩa giữa Phòng Tham mưu, Lữ đoàn xe tăng 215 và xã Quỳnh Thắng
Sáng ngày 9/12/2023, Phòng Tham mưu - Lữ đoàn xe tăng 215 và xã Quỳnh Thắng tổ chức Lễ kết nghĩa phối hợp các chương trình hoạt động. Dự lễ về phía Lữ đoàn xe tăng 215 có Đại tá Lê Hải Đăng – Lữ đoàn trưởng; Thượng tá Trần Hoài Linh – Phó Lữ đoàn trưởng kiêm Tham mưu trưởng. Về phía huyện có các đồng chí Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy: Hồ Sỹ Nguyệt – Phó Chủ tịch HĐND huyện; Phạm Thị Hải Yến, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ huyện và lãnh đạo xã Quỳnh Thắng.
Chương trình văn nghệ chào mừng của 2 đơn vị kết nghĩa
Thượng tá Trần Hoài Linh – Phó Lữ đoàn trưởng kiêm Tham mưu trưởng Lữ đoàn xe tăng 215 báo cáo tóm tắt truyền thống và mối quan hệ đoàn kết quân dân giữa 2 đơn vị
Tại buổi lễ, lãnh đạo Phòng Tham mưu – Lữ đoàn xe tăng 215 và xã Quỳnh Thắng đã báo cáo tóm tắt truyền thống, mối quan hệ giữa hai bên; đồng thời trao đổi, thống nhất nội dung ký kết Chương trình phối hợp hoạt động kết nghĩa. Trong đó, tập trung củng cố, tăng cường và nâng cao hiệu quả công tác xây dựng cơ sở chính trị trên địa bàn đóng quân; phát triển kinh tế - xã hội, xóa đói giảm nghèo; tăng cường quốc phòng – an ninh, phòng chống thiên tai, cứu hộ, cứu nạn và đấu tranh làm thất bại mọi âm mưu, thủ đoạn “Diễn biến, hòa bình” của các thế lực thù địch; tổ chức chặt chẽ các hoạt động giao lưu văn hóa, văn nghệ, thể thao; tăng cường mối quan hệ máu thịt quân – dân và khối Đại đoàn kết toàn dân tộc trên địa bàn đơn vị đóng quân; không ngừng nâng cao chất lượng nội dung hoạt động kết nghĩa, đưa phong trào hoạt động phối hợp, ngày càng đi vào chiều sâu, xây dựng đơn vị, địa phương vững mạnh và phát triển.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/2298/quantritintuc202312/l7638377225539776210.JPG)
Đ/c Lê Văn Nga - Chủ tịch UBND xã Quỳnh Thắng tóm tắt truyền thống và mối quan hệ đoàn kết của 2 đơn vị.
Đ/c Hồ Sỹ Nguyệt – Phó Chủ tịch HĐND huyện Quỳnh Lưu phát biểu chúc mừng 2 đơn vị kết nghĩa.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Hồ Sỹ Nguyệt – Phó Chủ tịch HĐND huyện Quỳnh Lưu nhấn mạnh về ý nghĩa quan trọng của hoạt động kết nghĩa và khẳng định mối quan hệ tốt đẹp giữa Phòng Tham mưu, Lữ đoàn xe tăng 215 với xã Quỳnh Thắng; đồng thời mong muốn lãnh đạo, chỉ huy Lữ đoàn xe tăng 215 tạo điều kiện, phối hợp với địa phương thực hiện có hiệu quả các nội dung, chương trình kết nghĩa, góp phần giữ vững an ninh chính trị và trật tự an toàn xã hội; thực hiện tốt công tác dân vận, chính sách, đền ơn đáp nghĩa; thắt chặt tình đoàn kết quân dân, tiếp tục xây dựng và củng cố thế trận lòng dân vững chắc, làm tỏa sáng hình ảnh cao đẹp “Bộ đội Cụ Hồ” trên quê hương Bác.
Hai đơn vị kết nghĩa trao quà lưu niệm
Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Quỳnh Lưu tặng hoa, chúc mừng 2 đơn vị kết nghĩa
Doanh nghiệp đóng chân trên địa bàn xã Quỳnh Thắng tặng hoa chúc mừng 2 đơn vị kết nghĩa.
Tại buổi lễ, lãnh đạo 2 đơn vị kết nghĩa đã có những món quà lưu niệm trao tặng với ý nghĩa sẽ thắt chặt mối quan hệ, đoàn kết gắn bó, cùng nhau hoàn thành tốt chương trình công tác.
Nhân dịp này, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Quỳnh Lưu cũng có lẵng hoa chúc mừng tới 2 đơn vị kết nghĩa.
Việt Hùng