01/12/2023
Quỳnh Lưu : Trao tặng “Đàn gà khăn quàng đỏ” cho học sinh nghèo
Chiều 1/12, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Nghệ An phối hợp với UBND huyện Quỳnh Lưu và Công ty Cổ phần chăn nuôi CP Việt Nam tổ chức chương trình trao tặng “Đàn gà khăn quàng đỏ” cho học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại 2 xã Quỳnh Mỹ và Quỳnh Hoa. Dự chương trình có đồng chí Hồ Văn Hùng - Giám đốc Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh; đồng chí Hoàng Quốc Hoàn - HUV, Trưởng phòng LĐTB&XH huyện, đại diện lãnh đạo địa phương.
Đ/c Hồ Văn Hùng - Giám đốc Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Nghệ An phát biểu khai mạc chương trình
Chương trình trao tặng “Đàn gà khăn quàng đỏ” có ý nghĩa thiết thực được Công ty Cổ phần Chăn nuôi CP Việt Nam tài trợ cho các em học sinh nghèo nhằm hiện thực hiện hóa phong trào “Tuổi nhỏ làm việc nhỏ” tạo điều kiện cho các em được lao động, chăm sóc đàn gà góp phần tạo ra thành quả. Từ đó giúp các em có thêm nguồn thu nhập để mua sách vở, trang trải chi phí học tập.
Trao tặng "Đàn gà khăn quàng đỏ" tổng giá trị 200 triệu đồng
Lãnh đạo Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Nghệ An, Phòng LĐTB&XH huyện và Công ty Cổ phần chăn nuôi CP Việt Nam trao tặng "Đàn gà khăn quàng đỏ" cho các em học sinh nghèo tại xã Quỳnh Mỹ.
Mỗi em học sinh sẽ được nhận 01 đàn gà giống với số lượng 100 con.
Với ý nghĩa đó, dịp này Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Nghệ An phối hợp với UBND huyện Quỳnh Lưu và Công ty Cổ phần chăn nuôi CP Việt Nam tổ chức trao tặng 80 “Đàn gà khăn quàng đỏ” cho 80 em học sinh nghèo, học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại 2 xã Quỳnh Mỹ và Quỳnh Hoa với tổng trị giá 200 triệu đồng. Mỗi em học sinh sẽ được nhận 01 đàn gà giống với số lượng 100 con, 2 bao cám thức ăn, thuốc kháng sinh và dụng cụ chăn nuôi gà với tổng giá trị mỗi phần quà 2,5 triệu đồng.
Tại buổi lễ, đại diện Công ty Cổ phần chăn nuôi CP Việt Nam đã tập huấn, hướng dẫn kỹ thuật chăn nuôi, chăm sóc, phòng bệnh cho phụ huynh và các em học sinh nhằm đạt được hiệu quả trong quá trình chăn nuôi cho năng suất cao nhất./.
Việt Hùng