-
-
-
-
-
Thời gian qua, các Tổ Tiết kiệm và vay vốn (Tổ TK - VV) thuộc Hội LHPN xã Quỳnh Thạch quản lý luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm, nỗ lực trong triển khai, thực hiện hoạt động uỷ thác, đưa nguồn vốn ưu đãi của Nhà nước đến với người nghèo và các đối tượng chính sách khác, giúp họ phát triển kinh tế, vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống.
-
Với những thành tích đạt được trong 10 năm thực hiện Chỉ thị số 40 CT -TW của Ban Bí thư về “Tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với tín dụng chính sách xã hội”, tại hội nghị sáng nay huyện Quỳnh Lưu có 2 tập thể được Tổng Giám đốc Ngân hàng CSXH Việt Nam khen thưởng là Phòng giao dịch Ngân hàng Chính sách huyện và UBND xã Quỳnh Tân.
-
Sáng ngày 11/7, Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH huyện Quỳnh Lưu tổ chức phiên họp thường kỳ nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ quý II và triển khai nhiệm vụ trọng tâm quý III năm 2024.
-
Sáng ngày 10/7/2024, Hội Nông dân tỉnh Nghệ An phối hợp với Hội Nông dân huyện Quỳnh Lưu khai mạc 2 lớp tập huấn tuyên truyền chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước về tôn giáo gắn với phát triển kinh tế xã hội và công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thông nông thôn cho một số xã vùng giáo.
-
Trong thời gian qua, Hội Cựu chiến binh xã Quỳnh Lâm đã thực hiện tốt công tác ủy thác cho vay vốn từ Ngân hàng CSXH, giúp hàng trăm lượt hội viên cựu chiến binh được hưởng vốn vay ưu đãi để phát triển sản xuất kinh doanh, xây dựng các mô hình kinh tế, tăng thu nhập, cải thiện đời sống gia đình, góp phần vào sự phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
-
Với bản tính thích tìm tòi những mô hình chăn nuôi mới, qua tìm hiểu, năm 2021, chị Nguyễn Thị Châu, ở thôn 4, xã Quỳnh Hoa, huyện Quỳnh Lưu đã mạnh dạn khởi nghiệp với 600 con chim trĩ giống. Sau 3 năm chăn nuôi, đến nay gia đình chị đã có trong tay hơn 2.000 con chim trĩ và thu nhập hàng trăn triệu đồng mỗi năm..
|