02/12/2023
Anh nông dân bán cặp nhung nai “khủng” với giá 50 triệu đồng
Cặp nhung nai “khủng” vừa đẹp, vừa lạ có trọng lượng 8,67kg của gia đình anh Đào Xuân Thuận ở thôn 6, xã Quỳnh Hoa (huyện Quỳnh Lưu, tỉnh Nghệ An) vừa được bán với giá 50 triệu đồng.
Con nai với cặp nhung “khủng” của gia đình anh Đào Xuân Thuận
Theo gia đình anh Đào Xuân Thuận, con nai này được nuôi đến nay là năm thứ 8. Đây là con nai do gia đình tự nhân giống, sau khi nuôi được 2 năm, nai cho thu hoạch cặp nhung đầu tiên nặng 1,1kg. Những năm sau đó, con nai tiếp tục cho lộc nhung ngày càng to và nhiều nhánh hơn.
Biết gia đình anh Thuận có cặp nhung khủng, rất nhiều người dân tìm đến tận nơi để chiêm ngưỡng, đồng thời giúp gia chủ cắt cặp nhung bán
Anh Đào Xuân Thuận chia sẻ: “Cặp nhung vừa thu hoạch có trọng lượng 8,67kg, chiều dài hơn 60cm; bên trên có hình thù như bông hoa mào gà. Hiện nay, cặp nhung nai này đã được anh Phan Văn Phượng - một vị khách ở xã Quỳnh Yên đặt mua với giá 50 triệu đồng.
Cặp nhung nai có cân nặng 8,67kg
Được biết, năm ngoái con nai này cho thu hoạch cặp nhung nặng 7,85kg. Để có được những cặp nhung to và hình thức đẹp như thế, gia đình anh Thuận đã trồng rất nhiều loại rau, cỏ các loại trong vườn. Vào mùa nai mọc nhung, gia đình còn bổ sung thêm các loại tinh bột như cám ngô, sắn, chuối…
Sau khi cắt, cặp nhung nai đã được bán cho anh Phan Văn Phượng - vị khách ở xã Quỳnh Yên với giá 50 triệu đồng
Hiện nay, ngoài con nai cho cặp nhung “khủng”, gia đình anh Thuận còn nuôi 9 con nai khác, mỗi năm thu nhập từ nhung nai và con giống đạt gần 300 triệu đồng.
Thanh Toàn - Đức Thiên